MUHIMBILI YASAINI MAKUBALIANO KURATIBU MAFUNZO YA INTERVENTIONAL RADIOLOGY AFRIKA

Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH) leo Oktoba 15, 2026 imesaini makubaliano ya kuimarisha nafasi yake kama kituo cha mafunzo ya tiba ya Interventional Radiology barani Afrika, hatua inayolenga kuongeza idadi ya wataalamu wenye ujuzi wa kutoa huduma hizo kwa kutumia teknolojia za kisasa.


Makubaliano hayo yamesainiwa sambamba na Mkutano wa Tano wa Afrika wa Interventional Radiology, uliofanyika katika Hoteli ya Hyatt Regency Dar es Salaam na kuwashirikisha wataalamu kutoka nchi mbalimbali za Afrika.

Akizungumza kuhusu hatua hiyo, Mkurugenzi Mtendaji wa MNH, Dkt. Delilah Kimambo, amesema tangu programu ya mafunzo ilipoanza mwaka 2018, hospitali hiyo imewafundisha wataalamu 22 kutoka Tanzania, Kenya, Cameroon, Nigeria na Uganda. Kati yao, 14 ni Watanzania.

Amesema makubaliano hayo yataimarisha mafunzo ya kibingwa na ushirikiano wa kitaalamu, huku yakipanua fursa kwa wataalamu wengi zaidi kupata ujuzi wa tiba hiyo inayowezesha kuchunguza na kutibu magonjwa kwa kutumia teknolojia za picha za kitabibu, mara nyingi bila kuhitaji upasuaji wa kawaida.






 

No comments: